เมื่อวันที่ 8-12 มิถุนายน 2558 นำโดย อาจารย์กฤนนพ ทองธิติพร อาจารย์ประจำศูนย์ฯ และตัวแทนนักศึกษา ได้แนะแนวการศึกษาต่อระดับปริญญาตรี ให้กับนักเรียนในเขตพื้นที่ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ประกอบด้วย โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยสารคาม โรงเรียนโกสุมพิทยาสรรพ์ โรงเรียนสารคามพิทยาคม โรงเรียนผดุงนารี โรงเรียนวาปีปทุม โรงเรียนบรบือ โรงเรียนสุรนารีวิทยา โรงเรียนบุญวัฒนา โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย โรงเรียนพิมายวิทยา โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย โรงเรียนกัลป์ยาณวัตร โรงเรียนมหาไถ่ศึกษาภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อ เพื่อบริการวิชาการแก่สังคมให้กับนักเรียนระดับมัธยมศึกษาปีที่ 6 ทั่วประเทศ ให้ข้อมูลแนะแนวการศึกษาต่อระดับปริญญาตรีหรือข้อมูลอื่นๆ ประกอบด้วย ข้อมูลด้านการศึกษา
การประกอบอาชีพ การสอบภาษาอังกฤษ ความรู้เกี่ยวกับศัพท์ภาษาอังกฤษด้านธุรกิจการบิน การบริการที่ดี และข้อมูลอื่นที่เป็นประโยชน์แก่นักเรียนผู้ปกครองและผู้ที่สนใจได้เกิดแนวทางในการเลือกเส้นทางสำหรับอนาคตที่เหมาะกับความถนัด ความสามารถ และศักยภาพของตนเอง ตลอดจนอาจารย์แนะแนวรับทราบข้อมูลที่ถูกต้อง ชัดเจน ซึ่งมีจะมีผลต่อการตัดสินใจและเตรียมตัวและเตรียมพร้อมเพื่อสอบคัดเลือกเข้าศึกษาต่อในมหาวิทยาลัยราชภัฏสวนดุสิต
|